Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận Con chim đầu tay của e nhờ ae đi trước đánh giá giùm

ToanThanh

Thành Viên
Điểm
8
Mới bước vào tập tành chơi chào mào nên chưa biết gì hết , tình cờ gặp 1 nguời chơi chim để lại cho mình con này chơi tạm , cả chim và lồng mình mua 800k , chim dạng nguời đứng gần không nhảy không biết chim có triển vọng không chứ mình mới mang khá siêng hót , mời ae góp ý giùm

View attachment 3865 View attachment 3866 View attachment 3867

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Cả chim và lồng mà có 800k thì giá thế quá tốt rồi chim nuoi it nhất cũng 1 mùa lồng rồi mùa trước chim chăm tốt lên lông đít khá đỏ và đít lở thế kia chứng tỏ là chim đang có lửa và rất có lực tuy nhiên muốn đánh giá được 1 con chim có tố chất hay không thì phải cho em nó ra cội xem nết đấu và xem nết chơi thì mới biết được có tốt chất hay không tuy nhiên con chim bộ đẹp nhảy khôn và giá thế thì quá hời rồi nhé.
- Nếu có điều kiện cho em nó sáp chim xem cách đấu thế nào và xem ra hết giọng ra sao bạn nhé chứ hiện clip này chưa thấy em nó ra hết giọng mà chỉ có kêu thôi lên không đánh giá được.
- Nhưng con chim này bộ đẹp đấy bạn chúc mừng bác nhé

Cả chim và lồng mà có 800k thì giá thế quá tốt rồi chim nuoi it nhất cũng 1 mùa lồng rồi mùa trước chim chăm tốt lên lông đít khá đỏ và đít lở thế kia chứng tỏ là chim đang có lửa và rất có lực tuy nhiên muốn đánh giá được 1 con chim có tố chất hay không thì phải cho em nó ra cội xem nết đấu và xem nết chơi thì mới biết được có tốt chất hay không tuy nhiên con chim bộ đẹp nhảy khôn và giá thế thì quá hời rồi nhé.
- Nếu có điều kiện cho em nó sáp chim xem cách đấu thế nào và xem ra hết giọng ra sao bạn nhé chứ hiện clip này chưa thấy em nó ra hết giọng mà chỉ có kêu thôi lên không đánh giá được.
- Nhưng con chim này bộ đẹp đấy bạn chúc mừng bác nhẻ
Cam ơn bác đã giải thích giùm mình , chim này tình cờ gặp 1 tay sành chơi chim và ổng kêu nhà chim nhiều quá muốn bán bớt cho ng tập chơi , mà k biết chim này là đực hay cái bác nhỉ , sáng giờ chỉ cứ quýt , quýt .... Lâu lâu hot đc 3 4 âm , thấy sao sao á

Con này trống 100% bạn nhé trong clip bác quay chim đã sổ giọng với lại hình chim đẹp thế kiếm chim mái đẹp vậy khó hơn chim trống

Con này trống 100% bạn nhé trong clip bác quay chim đã sổ giọng với lại hình chim đẹp thế kiếm chim mái đẹp vậy khó hơn chim trổng
Cam ơn bác nhé , bác nói vậy mình yên tâm roìi , qua giờ cứ sợ trúng con mái thì buồn , trưa qua mới mang về hot dữ lắm mà sáng nay cứ quýt , quýt , nắng mưa ghê

Thay đổi chỗ ở lên chim ít hót là chuyện thường mà bạn chịu khó chăm em nó nhé con này hay đấy. Chịu khó tắm táp phơi nắng và vệ sinh lồng sạch sẽ không chim bị mặt đấy bạ

Đây không phải là con chim đầu tay, mà là con chim đầu tiên bác mua và nuôi chứ. ĐEP[/QUÔTE]
Trc mình có thử nuôi má trắng roìi , tập hoài k chịu dạng ng phóng sinh , giờ chơi chim thuần nó thích gì đâu ấy , cảm ơn bạn đã khen nhé

Haha. Bác chủ topic này hài hước quá đấy. Dựng ngược quả chuối lên thế kìa à??? hehe. Đùa tí cho xôm, chim bác đẹp đấy.

Bác ko thích thuần bổi, nhưng nhiều người lại thích cảm giác đó (thú chơi mà). Chúc bác luôn giữ được lửa chơi chim và cho chim[/QUOTÊ]
Cam ơn ban , mình mới tâp chơi thôi nên kinh nghiệm nuôi còn rất hạn chế , sẽ cố gắng tìm hiểu thêm

Haha. Bác chủ topic này hài hước quá đấy. Dựng ngược quả chuối lên thế kìa à??? hehe. Đùa tí cho xôm, chim bác đẹp đẩy.
Qua chuối đó chủ cũ họ gắn vào đó chứ k có biết : )) cam ơn đã khen chim mình , đc mọi ng khen trong lòng vui hẳn : d

E có nhận xét này nếu sai bác thông cảm: chim bác nhìn ảnh đẹp hơn Clip, vì trong Clip nó hay bị cụp mào ra sau, bác thử xem lại nhé. Nghe nói những con như vậy ra giàn dợt nó hay nhát.

E có nhận xét này nếu sai bác thông cảm: chim bác nhìn ảnh đẹp hơn Clip, vì trong Clip nó hay bị cụp mào ra sau, bác thử xem lại nhé. Nghe nói những con như vậy ra giàn dợt nó hay nhát.
Hehe , tại chụp camera 360 nên nhìn hình nó ảo vậy đó , chắc do đang quay clip trúng con chim đang gắp sâu nên mào k thẳng chứ ở nhà mình để ý mỗi lần hot là mào thẳng như đinh[/QUOTE]

Chim lạ chỗ chưa quen thôi chứ không phải chim cụp mào đâu cụ khi quen chỗ là hết cụp mào ngay

Chim lạ chỗ chưa quen thôi chứ không phải chim cụp mào đâu cụ khi quen chỗ là hết cụp mào ngay
Sang nay mình mang chim ra trường treo gần lồng mấy con chim khác thì cụp mào k hot đc 1 tiếng luôn , mang ra xa thì mới hot theo đc chút , không biết vậy là chim lần đầu ra trường nó vậy hay là con này k thể đấu với chim khác nhỉ bác

Sang nay mình mang chim ra trường treo gần lồng mấy con chim khác thì cụp mào k hot đc 1 tiếng luôn , mang ra xa thì mới hot theo đc chút , không biết vậy là chim lần đầu ra trường nó vậy hay là con này k thể đấu với chim khác nhỉ bác
Bác phải họi cao thủ cách dợt chứ, lúc đầu cho nó đứng ở xa nghe hót đã, đi vài lần mới gặp trực tiếp và mở hết áo lồng. E nghe các cao thủ chỉ bảo như vậy ạ

Chim chưa chơi trường thì phải tập cho quen nhé treo xa xa cho nó hót theo đi vài lần như thế cho quen kè với mấy con bổi cho nó tự tin chơi khi nào thấy nó đấu hót tự tin thì mới treo lên dàn chính nhé chứ vội vàng là hư chim đẫy

Bên trên