Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Hình Ảnh - Clip em củng có chim rồi

haha mình củng k chơi tiểu mi đâu tập trung chăm cho tốt em mào đã.chòe đất ae bảo chim bổi nuôi khó thuần lắm dể chết mà chim bổi hót k hay bằng chim non lên được kèm giọng chim bổi hót bị khàn

Haha con bị chết đung laô ôiội
avà tiếc thật chim đẹp quá mà.chim trên em k to như thế và k đẹp thế này được cái giọng dài.cụ đi công tác bảo lâu chim ở nhà có ai chăm không trước cụ nuôi cu gáy còn k em củng mới phát hiện một tổ cu đang ấp
t
Khi cu gáy ấp .. đừng lại gần nó bỏ tổ đấy ... tính ngày nở khi nao chim con phủ đầy lông măng ... đem banh ra gắp chim con về nuôi cho lành ... đừng động vào tổ kẻo có hơi người ... chim bố mẹ sẽ đẻ tiếp ... và đôi cu thiên nhiên đó mỗi năm cung cấp cho mod từ 3-5 đôi cu non ... ha ha ko phải nuôi bố mẹ mà lại trúng mánh rùi ta .. !

em đang tính kiếm cặp chòe đất chơi mà ko biết nhanh thuần ko chứ tiểu mi ki chơi a ah. mấy em mi nhà em hót nhức đầu quá rồi. a có mua ko em mua dùm cho
Chòe đất khó thuần như Than em được tặng 1 em Chòe đất giờ vẫn đang nuôi hót tốt lắm ríu rít suốt ngày. Nuôi Chòe đất nếu rộg rãi anh nên nuôi Avi ko thì nuôi non lên. Thuần Chòe đất là 1 cực hình đó nó nhát dã man luôn.

Hôm nay em cũng hỏi thử người bán chim ( hỏi chơi thôi ) có Hồng Tước ko họ bảo cũng ko có hàng. Chắc ko phải mùa vào mùa Xuân là nhiều chim nhất loại gì cũng có.

Khi cu gáy ấp .. đừng lại gần nó bỏ tổ đấy ... tính ngày nở khi nao chim con phủ đầy lông măng ... đem banh ra gắp chim con về nuôi cho lành ... đừng động vào tổ kẻo có hơi người ... chim bố mẹ sẽ đẻ tiếp ... và đôi cu thiên nhiên đó mỗi năm cung cấp cho mod từ 3-5 đôi cu non ... ha ha ko phải nuôi bố mẹ mà lại trúng mánh rùi ta .. !
ô.thế là giống chòe than hả cụ nếu k đã động gì đễn tổ bắt cu non nhẹ nhàng vài hôm nó vẩn đẻ lại cái tổ đó à cụ

Hôm nay em cũng hỏi thử người bán chim ( hỏi chơi thôi ) có Hồng Tước ko họ bảo cũng ko có hàng. Chắc ko phải mùa vào mùa Xuân là nhiều chim nhất loại gì cũng có.
hồng tước chắc chũ yếu đà lạt đưa lên bẫy nhiều chắc giờ hết rồi cụ ạ sắp chuyển lên vùng em bẫy rồi đây.haiz

hồng tước chắc chũ yếu đà lạt đưa lên bẫy nhiều chắc giờ hết rồi cụ ạ sắp chuyển lên vùng em bẫy rồi đây.haiz
Con đó chỉ nuôi cảnh nếu cun nuôi hót thì sẽ thất vọnng đó. Nó rất đẹp nhưng lại hót dở ( theo em là vậy ). Cụ chơi hót làm con Thanh Tước như em về nó nhảy nhót hót ríu rít rất vui. Mà lại làm cảnh cũng rất đẹp.

để em coi sao cụ ạ.lại cứ khoái đi bẩy cơ chứ.đợt nào rảnh sẻ đi tìm một em thanh tước thấy mấy tiệm dưỡi thị trấn đều có hàng mà

Chòe đất khó thuần như Than em được tặng 1 em Chòe đất giờ vẫn đang nuôi hót tốt lắm ríu rít suốt ngày. Nuôi Chòe đất nếu rộg rãi anh nên nuôi Avi ko thì nuôi non lên. Thuần Chòe đất là 1 cực hình đó nó nhát dã man luôn.
vậy tìm chim thuôc chơi cho đỡ cực

ô.thế là giống chòe than hả cụ nếu k đã động gì đễn tổ bắt cu non nhẹ nhàng vài hôm nó vẩn đẻ lại cái tổ đó à cụ
Chuẩn men ... đúng như vậy đó .. ko động gì đến tổ nó ... ko bị ai bắt mất bố mẹ ... nó cứ đẻ năm này qua năm khác luôn >

à ha.nhưng k được rồi.tổ nằm ở vườn tiêu xen điều mà sắp tới mùa kiểu gì em củng phải làm tới đó k làm k có ăn.cứ 50ngày có một tổ thì để coi bắt tổ này đi nó có làm thêm tổ nửa cho tới cuối năm không.em đang có ý định bắt luôn đôi bố mẹ về nhốt chuồng lớn kín đáo cho đẻ lại k biết có được không

à ha.nhưng k được rồi.tổ nằm ở vườn tiêu xen điều mà sắp tới mùa kiểu gì em củng phải làm tới đó k làm k có ăn.cứ 50ngày có một tổ thì để coi bắt tổ này đi nó có làm thêm tổ nửa cho tới cuối năm không.em đang có ý định bắt luôn đôi bố mẹ về nhốt chuồng lớn kín đáo cho đẻ lại k biết có được không
Tham thế..hiiiiii

giờ cứ dính líu tới chim cò là em bất chấp hết haha cu nhiều mà cụ ơi âu sợ tuyệt chủng.cu chổ em còn nhiều hơn chim sẻ.muốn chơi thử món ghép đẻ coi sao mà đường nào củng không khả thi

nhất a nemo rồi toàn chim thiên nhiên ko ah

sáng đi chợ phiên có mi mi mộc đạp ko bạn
Em trả lời anh từ sáng rồi mà. Ngày phiên ko thiếu Mi nhưng trên em hôm nay ẩm trời lại có mưa nên chim cứ đứng rỉa lông ko hót hét mấy chim trông xấu ko được gọn gàng. Để mà cgojn Mi thì hôm nay ko phải ngày anh ạh. Em tưởng anh bắt con Mi bên chợ tốt.

nhất a nemo rồi toàn chim thiên nhiên ko ah
nhưng để bắt được nó đâu phải là dể như l phố các cụ.em vẩn thích chổ em củng có một tiệm chim nhỏ nhỏ bán sơ sơ vài loại chứ tiệm nay chán quá bán có mổi gói cám việt anh và vào con sâu củng gọi là tiệm chim

nhưng để bắt được nó đâu phải là dể như l phố các cụ.em vẩn thích chổ em củng có một tiệm chim nhỏ nhỏ bán sơ sơ vài loại chứ tiệm nay chán quá bán có mổi gói cám việt anh và vào con sâu củng gọi là tiệm chim
Mỗi khu mỗi khác mà cụ. Tại chỗ cụ xa trung tâm quá. Chỗ đó mà sầm uất thì sẽ có những tiệm chim lớn ngay. Không có " cầu " thì sao có " cung " được.

Em trả lời anh từ sáng rồi mà. Ngày phiên ko thiếu Mi nhưng trên em hôm nay ẩm trời lại có mưa nên chim cứ đứng rỉa lông ko hót hét mấy chim trông xấu ko được gọn gàng. Để mà cgojn Mi thì hôm nay ko phải ngày anh ạh. Em tưởng anh bắt con Mi bên chợ tốt.
chưa thấy bộ thì ok nhưng ko biết hót hét ra sao

Bên trên