Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận Làm thế nào để chào mào hot nhiều hả các bác.

kenzy96

Thành Viên
Điểm
16
Ðề: Làm thế nào để chào mào hot nhiều hả các bác.

Bạn phải nói cụ thể là con bổi đó bạn nuôi bao lâu rồi thì anh em mới biết để trả lời cho bạn. Bổi thì có con nhanh hót và có con chậm hót củng tùy vào con bổi của bạn nó như thế nào nữa. Thân!

nhà bạn nuôi mấy con ??? nếu nuôi 1 con thì có thể ít hót hơn, bạn nên nuôi thêm 1 hoặc 2 con nữa, khi nào mấy con kia hót thì nó cũng sung lên mà hót lại thôi. Thân

Bác này đánh đố anh em rồi. Bác cho em nó ra chỗ nào đông người qua lại. Treo đó 1 thời gian, khi nào con chim đó đứng lồng, cầm lồng ít nhảy thì xem lông lá nó có ngon lành ko. Nếu nó ổn thì bác cho nó ăn cám ngon hơn và nhiều mồi tươi hoa quả vào. Con chim sẽ dần dần hót nhiều lên thôi. Mà nên cho con chim đi dãi dượt ở các điểm dãi chim ý. Mộc thì để xa và ít cho nhìn các con khác ở điểm dãi.

Em có nuôi 1 em chào mào bổi mà sao nó hót ít lắm các bác a. Các bác có cách nào cho chú chim của em siêng hót không. =((
Cái gì nó cũng phải có quá trình bạn ạh. không thể nhảy một cái là được đâu

Chào các bác ,
Em mó­i nhập môn nuôi chào mào đ­­­­­u­o­c nủ­a tháng.
Ch­ua hiểu thế nào cả . Hiện tại có 2 em nuôi ỏ­­ nhà.
Ngu­oi ta nói là chào mào đút và chào mào đuổi nghĩa là sao các bác .

Chào các bác ,
Em mó­i nhập môn nuôi chào mào đ­­­­­u­o­c nủ­a tháng.
Ch­ua hiểu thế nào cả . Hiện tại có 2 em nuôi ỏ­­ nhà.
Ngu­oi ta nói là chào mào đút và chào mào đuổi nghĩa là sao các bác .

Chào Mào đút là CM nuôi từ non đút cám cho ăn và CM đuổi là CM Bổi nuôi lên Bác à:bz:bz

vâng con bổi của em nuôi được 3 tháng rồi bác à. Nó chưa dạn người lắm các bác à.

3 tháng chưa là gì đâu bạn àh

Chịu khó nuôi thêm 3 tháng nữa là 6 tháng xem nó có ổn hơn ko, vì bổi mà chịu ra giọng chỉ khi nào nó dạn và thấy yên tâm lắm mới hót.

con người mình cũng có người nói nhiều người ít nói>>>>chim cũng vậy bản tính từng chú

các bác xác định từ 6 tháng đến 1 năm rồi sẽ tận hưởng cái công mình bỏ ra chăm sóc em nó.

Chào các anh ạ. cho em hỏi tí. Em có nghe một bác nói là cho chao mào ăn ớt thì nó hót nhiều có đúng không ạ. nếu dúng thì nên cho ăn như thế nào ạ.

các bác cho e hỏi là con cm bổi nhà e nó cũng nổ rùi nhưng e mới nuôi đuọc có hơn 1 tháng cũng hơi dẫy như thế liệu có mang đi dãi dượt đuọc ko ạ?thank các bác

các bác cho e hỏi là con cm bổi nhà e nó cũng nổ rùi nhưng e mới nuôi đuọc có hơn 1 tháng cũng hơi dẫy như thế liệu có mang đi dãi dượt đuọc ko ạ?thank các bác

Con bổi của bạn ở nhà đã hót nhưng vẫn chưa thuần, chưa có lửa khi đem đi dợt lại sợ chưa dám đấu đá gì đâu, có điều bạn cứ đem đi để em nó quen chổ nhưng phải thuần mới đem đi chứ không lên đó thấy người lại tông đầu chảy máu thì khổ.

Con bổi của bạn ở nhà đã hót nhưng vẫn chưa thuần, chưa có lửa khi đem đi dợt lại sợ chưa dám đấu đá gì đâu, có điều bạn cứ đem đi để em nó quen chổ nhưng phải thuần mới đem đi chứ không lên đó thấy người lại tông đầu chảy máu thì khổ.

thank bác đã chỉ bảo.e nó cũng không đễn nỗi nhất đến như thế đâu ạ.e ngồi cạnh lồng mà nó vẫn mổ sâu ăn hoa quả và tắm táp bình thuờng bác ạ.cũng sợ khi mang đến nó lạ nuớc lạ cái nghe các đàn anh thi thố e nó sợ về ko dám hót thôi ạ.:))

Muốn chim mộc nhanh hót thì phải treo cao và tĩnh . Chim phải bình tĩnh thì chim mới dám hót , chứ nhảy hết cả sức thì làm sao mà hót .

thank bác đã chỉ bảo.e nó cũng không đễn nỗi nhất đến như thế đâu ạ.e ngồi cạnh lồng mà nó vẫn mổ sâu ăn hoa quả và tắm táp bình thuờng bác ạ.cũng sợ khi mang đến nó lạ nuớc lạ cái nghe các đàn anh thi thố e nó sợ về ko dám hót thôi ạ.:))
- Không đâu bạn chim bổi được mang đi dợt tuy ở chỗ đợi nó hót it hay không hót thì về nhà em nó xẽ tự tin hơn và sung hơn đấy càng đi dợt nhiều thì về nhà em nó càng hót nhiều :-"

- Không đâu bạn chim bổi được mang đi dợt tuy ở chỗ đợi nó hót it hay không hót thì về nhà em nó xẽ tự tin hơn và sung hơn đấy càng đi dợt nhiều thì về nhà em nó càng hót nhiều :-"

vang thank các bác e sẽ bớt chút tg đưa e nó đi chơi ợ.rất mong đuọc giao lưu và học hỏi kn của các bác ợ:))

các bác cho e hỏi nhà e có e chào mào có 1 lông trắng toát giữa mào của nó và kè e # vào là thái độ luôn như là xòe cánh đuôi cụp vào cầu người đứng thẳng họng bò có nên nuôi ko các bác. e mới nuôi được 1thangs có lẻ thui mà. em mới chơi CM các bác giúp iem với

Chào các anh ạ. cho em hỏi tí. Em có nghe một bác nói là cho chao mào ăn ớt thì nó hót nhiều có đúng không ạ. nếu dúng thì nên cho ăn như thế nào ạ.
hót nhiều ít thì tùy tố chất và độ căng lửa của con chim, còn ớt thì có con nó ăn con nó k ăn, còn ăn ớt hót nhiều chắc bị nóng quá nên phải mở mỏ ra :-@ hihi cái này mình cũng chưa thấy chuyện ăn ớt hót nhiều, chim nói thì ok còn cm thì quả thật :-??
Chim 1 tháng thì bạn có thể đem đi dợt cho quen, với nghe dc nhiều giọng cm khác để em nó quen dần không khí ồn ào tại Cội chứ nhiều khi đi vui là chính chứ chim ra cũng chưa thể hiện dc gì nhiều đâu, phải qua mùa lông chim cứng thì mới có thể đấu hót bền dc(nếu đã quen)
các bác cho e hỏi nhà e có e chào mào có 1 lông trắng toát giữa mào của nó và kè e # vào là thái độ luôn như là xòe cánh đuôi cụp vào cầu người đứng thẳng họng bò có nên nuôi ko các bác. e mới nuôi được 1thangs có lẻ thui mà. em mới chơi CM các bác giúp iem với
hihihi cái này k theo mình bạn đừng nên nuôi mà chuyển qua cho mình là ok ngay$-) chim vậy k nuôi thì nuôi chim gì nữa trời :-??:-@

Bên trên