Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận Làm thế nào để chào mào hot nhiều hả các bác.

Ðề: Làm thế nào để chào mào hot nhiều hả các bác.

chịu khó chăm cho em nó 1 thời gian nữa
cho ăn thức ăn ngon 1 tí
hoa quả đều đặn và nên nuôi từ 1 đến 2 em nữa để nó hót thì em nó sẽ hót theo

Muốn chào mào hót nhiều thì phải chăm cho nó đi chơi . Nó được đi chơi nhiều thì nó sẽ hót nhiều , tinh thần thoải mái mà.

các bác cho e hỏi nhà e có e chào mào có 1 lông trắng toát giữa mào của nó và kè e # vào là thái độ luôn như là xòe cánh đuôi cụp vào cầu người đứng thẳng họng bò có nên nuôi ko các bác. e mới nuôi được 1thangs có lẻ thui mà. em mới chơi CM các bác giúp iem với
- Chim vậy không nuôi thì bạn đòi nuôi chim gì, đã bông mơ mà còn họng bò, mà lại giữ chim và đã đứng lồng như thế không nuôi hơi phí bác ah

- Chim vậy không nuôi thì bạn đòi nuôi chim gì, đã bông mơ mà còn họng bò, mà lại giữ chim và đã đứng lồng như thế không nuôi hơi phí bác ah
he!bac tuân bị kien yen bai chém rồi!mẻ trán chưa bác???:-??

nhà em cũng mới có 1 em bổi,đã hót hét,có nên cho đi dượt ngay ko hả các bac!

chào mào có ăn chuối không các bạn

- Chuối là món khoái khẩu nhất của chào mào đó bạn

các bác cho e hỏi nhà e có e chào mào có 1 lông trắng toát giữa mào của nó và kè e # vào là thái độ luôn như là xòe cánh đuôi cụp vào cầu người đứng thẳng họng bò có nên nuôi ko các bác. e mới nuôi được 1 tháng có lẻ thui mà. em mới chơi CM các bác giúp iem với

Bác này chắc khoe hàng đây. Hàng đẹp vậy post lên cho anh em chiêm ngưỡng đi bác. Không nên nuôi đâu bác à chuyển qua em nuôi cho :D

cac bac chô em hoi chon chao mao moc hay ma chao mao duc the nao a.thank cac bac truoc

các bác cho e hỏi nhà e có e chào mào có 1 lông trắng toát giữa mào của nó và kè e # vào là thái độ luôn như là xòe cánh đuôi cụp vào cầu người đứng thẳng họng bò có nên nuôi ko các bác. e mới nuôi được 1thangs có lẻ thui mà. em mới chơi CM các bác giúp iem với

ghê!............
chém gẫy đao rồi

CHao mao cua e nuoi non bay gio cung dung long roi.nhung it hot qua cac bac a

Có khi lại là chim mái nên nó ít hót thôi, nếu không thì cũng là con không mau miệng bạn a. dù sao cũng cứ chăm sóc thêm 1 tg nữa xem thế nào

Bác này lại chơi chữ rồi...He2:D

Bác cứ từ từ thì em nó mới Ừ được.Cố gắng chăm tốt bác nhé

2 khá nhiều bổi rùi sau 3 tháng là khá dạn thế mà e bẫy đc 1 e cách đây gần 5 tháng giờ vẫn bay như cào cào là sao <e bẫy nó 3 ngày mới sập>

con CM nhà e nó căm thù người lắm thì fải...cứ có ng đến là bay xành xạch...người đi cái là cụp mào...nhìn fát chán...

may bac cho em hoi? . nha` em moi nuoi 1 chu chim chao mao non nhung long duoi va` ca? than co ve so sac. lieu sau no co dep nhu may con khac dc ko nhj?.. em nhin` con hang` xom" ma` them` wa"

thả nó ra là nó bay lên cột điện đấu tốt liền

Chỗ bác có khoai ngứa k? bác lấy về cho nó ăn, ngứa mồm thì phải hót nhiều thôi. ;))

Không nên nuôi những em như thế đâu, bạn chuyển cho mình nuôi hộ cho đỡ mất công sức của bạn.

Bên trên