Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi Nhờ ace giúp, chim mồi bị bể

Ðề: Nhờ ace giúp, chim mồi bị bể

con này kỵ con kia là chuyện bình thường của chào mào thôi. yên tâm đi bạn. nhà mình 10 con, nó kỵ nhau lung tung. nhưng mang con chim lạ vào đem từng con ra đấu, hót ché như điên thôi. bể sao được mà bể. chúc vui vẻ.

Bác nói thế em bùn quá:(:( , con mồi của em chỉ thua nước con đó thôi sang nay treo ra vân thấy noa hót mà, chắc gặp con khác nó vẫn chơi ầm ầm chứ.
hehehe đúng vậy. gặp đối thủ thì nó mới ngán thôi chứ gặp amater mà nó chơi lại ngay. Chúc mừng chủ thớt đã tóm được kẻ thù. hahaha

Bạn bắt con chim bổi đó bỏ đói nó rồi cho thông lồng chim của mình,con chim sẽ tự sẽ chuộc lại lỗi lầm của em nó . Thân !

mồi của bạn chưa chắc đã bể đâu, nuôi cho căng lữa rồi đem đi đánh nữa, tắt đài thì về nhà nuôi lại, căng lại đem đi, nếu bạn lì thì chim sẽ lên , đừng nản

thân chào.
theo mình ban nên nuôi theo chế độ an dưỡng và chờ cho qua mùa lông tới.qua một thời gian chim sẽ dần quên đi và bạn tập dợt từ từ như đưa chú chim lỡ lên vậy.nhưng nên nhớ chim đã có tỳ vết thì có con vẫn lên nhưng có con vẫn tịt ngoài.ở gai đoạn này còn tùy theo tính cách của chim .nếu bạn đưa đi trường mà nó chơi được thì bạn nên cho nó chơi trường luôn.còn chim mồi thì tạo con khác lên,hoặc mua con khác.nhưng nếu chim mồi khg đủ cứng cộng thêm nghê thuật bẩy chim của bạn khg có thì chim j cũng bể đừng nói là chim chào mào.
thânk

Cám ơn các bác nhiều nhé.
Con đó em phủ áo lồng cho vào nhà an dưỡng suốt từ hôm đó tới giờ (thấy em có hót lại) sáng hôm qua em cho nó đi thử và được 1 chú má trắng. Chim treo ra hót cả buổi nhưng khi chim bổi dính bẫy thì không chịu cắn chỉ búng cánh, hót và suốt cả buổi cũng chẳng thấy nó ché tiếng nào, khác hẳn với tính nết của nó trước khi "thua trận".
Tiện thể anh Bemap cho em xin sdt, em có ít thắc mắc muốn hỏi anh. Thank a trước nhé.

Up cho chim bác mau lấy lại phông độ như xưa chứ cũng chả thêm ý kiến gi :D

bể thì k bể được, chim chưa có lửa nên vậy thôi, nó kị con chim bổi đó. chim thì có ngày chơi được, ngày chơi yếu. mình để ý thấy ngày nắng đẹp thì chim chơi căng, trời âm u thì chim chơi xìu xìu vậy thôi. gà bể thì có vỗ vào lưng nó kêu óc óc, đưa gà vào đá nó bỏ chạy. chứ chim khó bể lắm, đá thông lồng thua về 2 hay 3 ngày chơi lại thôi, nó chỉ sợ con thắng nó thôi chứ đưa con khác vào lại múc tiếp. mình ở lâm đồng thời tiết lạnh, ngày nào mưa hay lạnh thì chim k chơi vậy thôi. cứ kiên nhẫn, chơi thì để cho chơi, k chơi thì đem về tủ áo. nếu bể thì k lẽ chim nhà mình 15 con chưa cho đá lần nào k lẽ cứ k chơi là bể hết. nói k đúng ae bỏ qua nha kekekeke.

bài thuốc cuối là tìm 1em mái thuần,ép cho mồi tơ nên rất nhanh sung,khi bạn đi bẫy nên mang cả cặp. má trăng nó có mái kèm chơi tốt nắm, bạn thử xem......./

chim bể thì đem nướng chã đi ban. mà chim má trắng lên thì nó k sợ đâu. cứ nuôi 1 thời gian ăn trái cây đầy đủ là ok I' là cam đó. còn má đỏ nuôi lên thì bạn nên chấm muối tiêu.

bác ở đâu em sách mồi qua bẫy trả thù cho bác :)

kiếm con mồi khác mà bẫy bạn ah.

em ko biet chu o nha e co 4 chu e nuoi tu nho ma van di bay the la bi be ha cac anh

Các bác cứ phụ ấy thêm ý kiến chứ đừng thêm gạch hix

theo mình thì chim của bạn 1 năm chưa đủ để làm chim mồi vì lý do rất đơn giản khi về với bạn nó đang má trắng ,mình có thể khẳng định dù nó có có xung vì thuần nhưng giọng nó chưa hoàn thiện như chim trời khi gặp con già rừng đổ giọng nẹp nó sẽ trùn bạn chăm nó tốt chịu khó cho đi dợt để hoàn thiện hơn ,đừng vội mang đi làm mồi sẽ không đc như ý.

Bên trên