Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Chim Mồi Niềm vui nhân 4

Ðề: Niềm vui nhân 4

bài viết dài quá, hình ảnh thì ko có. đọc xong hoa hết cả mắt@-).
chúc mừng bác...

nhớ câu trong phim "tể tướng lưu gù" rằng: chim trong chuyện là có thật - cũng có thể chưa có bao giơ (các bác đừng cười và bác sont đừng giận. hì)

Thấy cụ kể mà thú vị quá! Phải là niềm vui nhân 5, vì trong ngày đó của cụ đã có vợ đi cùng, và ít nhiều vợ là người thích bẩy chim.
Chúc mừng cụ! Khi nào bẩy được nhiều, không còn lồng để nuôi cụ ship một em vào Vinh cho em nuôi hộ! Ngưỡng mộ cụ và vợ của cụ quá!

Thấy cụ kể mà thú vị quá! Phải là niềm vui nhân 5, vì trong ngày đó của cụ đã có vợ đi cùng, và ít nhiều vợ là người thích bẩy chim.
Chúc mừng cụ! Khi nào bẩy được nhiều, không còn lồng để nuôi cụ ship một em vào Vinh cho em nuôi hộ! Ngưỡng mộ cụ và vợ của cụ quá!

ko cho đi cùng nó ở nhà kêu um lên giống vợ em thì cũng nhức đầu lắm,đi bẫy cũng ko dc thoải mái

bác nài . nó vừa kể chuyện giống trong phim. vừa quảng cáo nữa mới gê :)).. mình thixx bác kể chuyện về bẫy chim làm mình nổi hứng lòng tham :)))....

bạn ở đâu bên hưng yên vậy? mình ở Thường tin cũng hay sang bên đó bấy chim lắm co gì hôm nao mình sang a e mình đi bấy 1 chuyến SĐT của mình: 0915704793

-bố này máu thật mang cả mái của nhà ra dụ chim trời .........làm sao chim chống nổi....chúc mừng .../

Đầu tiên:
sáng cn 29/5 6h30 sáng chuẩn bị lồng bẫy cho chú chim già 2 mùa lên dườngđi bẫy chuyến đầu tiên.đi ra tới đầu làngthấy có đôi cm đứng trên ngọn cây vải hót rất to em liền treo bẫy ngay sau đó trên một cây nhãn bên cạnh.chú mồi nổ một loạt dài như được về với thiên nhiên.chưa đầy 1 phút đôi kia bay đến đe dọa.con đực hót liên hồi nhưng cách xa lồng bẫy khoảng 1m con này dáng rất đẹp đặc biệt là đôi yếm em rất thích....1h trôi qua con mồi có vẻ yếu thế hơn, sợ rằng mồi mới bị bể thì nguy emliền hạ xuống,về thay mồi mới.
Là một em má trắng một mùa nhưng có lẽ ngưa non háu đá nên rất máu chiến và đã thu phục được rất nhiều chim già mùa này,nhưng dạo này nghe có vẻ xuống lửa một chút vì cách đây hơn 1 tháng bị gãy mất nửa móng hậu cũng vì hăng quá.mang ra tới nơi trời đã bắt đầu nắng nên quyết định ko đánh đôi này nũa đi tìm chỗ khác xa hơn để dành đôi này tới trưa, vì gần nhà hơn bẫy lúc nào mà chẳng được.sang làng bên cạnh cũng nhiều cm mà ít người bẫy.vừa tới đầu làng có một em trên ngọn bạch đàn ca0 vút đang chào ngày mới>treo bẫy liền phía dưới em nó bay đi chưa thấy về.mồi hót gọi liên hồi.5p sau em nó về kéo theo cả con mái.nó chung cây ngay và ra giọng liên hồi.2 con hót đấu con mái cứ chạy vùng quanh mãi.30phút chưa có kết quả gì và nghe vẻ con mồi ko được căng lắm.9h đt vợ gọi liên hồi ............"anh ơi cho em đi theo với" ......trời thì nắng gắt thế này đành hạ mồi xuống đi về................trogn lòng bứt dứt ko yên.về tới nhà đã thấy vợ thay quần áo sẵn sàng thế là lại quyết định lên đường tiếp.lần này em lại thay con mồi mới ,con này mới nuôi được 5 tháng nhưng rất dạn người và được nuôi trong lồng bẫy đang huấn luyện làm mồi trong tương lai.con này bị cụt một ngón chắc do bẩm sinh bản chất rất lì và máu chiến, là một con rất già rừng được giữ lại do đá chim mồi của em bị dính 2 lần thả ra nhưng lần sau vẫn chiến.2 vợ chồng lên đường mang theo cả cu mồi vì buổi sáng thấy chúng gáy ác quá.tới nơi treo cu xong quay ra đánh con cm trên cây bạch đàn lúc trước lần này treo thế khác trên một cây ổi gần đó, chưa đầy 1 phút nó liền xà xuống dọa nạt nhưng lần này là một con mồi già mặc dù ít tuổi lồng nhưng cũng đã có kn chinh chiến.nó ko hót mà lè lưỡi dụ và múa cầu.30p chưa thấy j vợ thì sốt ruột nhưng em biết con này chắc chắn bắt được vì đã nhào vào đá lồng mấy lần nhưng đá rất khôn làm em thót hết cả tim.gần 30p nữa trôi qua và cái j đến cũng sẽ đến nó đứng đúng cành thế lao cai bụp ......ec ec...........kết thúc đời tự do của nó.một con mộc cũng rrất ưng ý.lúc này vợ cứ giuc về vì trời rất nắng nhưng chim trời vẫn rất nhiều và rát căng ,nhưng biêt làm thế nào đành nghe lời vợ vậy.quay trở về tới đầu làng chỗ con đứng trên cây vải lúc đầu lại đặt bẫy vợ ko đòng ý nhưng em bảo đặt xong về ngay.vừa đặt xong nó đã về chung cây....muốn theo dõi quá mà ko được đành đi về...................đã gần 11h trưa nắng bỏng rát........buổi trưa định ra xem thế nào nhưng nắng quá đành thôi đi ngủ vậy...................15h30 lấy xe máy đi thăm xem thế nào.........nhìn từ xa bẫy đã sập nhưg hình như ko có chim...........hồi hộp trèo lên tới nơi ..........ôi trời một em cm già đẹp tuyệt đã nằm đó tự bao giờ.ko gỡ ra vội mà mang thẳng về nhà........về tới nhà mới phát hiện đó là mọt con cm rất đặc biệt.chim rất to đuôi dài yếm rất đậm và đặc biệt hơn nũa là 2 bên mí của nó có n lông trắng và cả đỏ nữa trời ơi may mắn quá các bạn ah...........niềm vui càng nhân lên khi đi lấy bẫy cu lúc sáng em vẫn để, và có một em đã dính nhưng lại là chim non các bác ah.con này theo em là đực vì mỏ rất to và người rất dài.chẳng hiểu sao nó lại chui đầu vào bẫy nũa..........trên đường về lại nghe thấy cm hót nhìn ra thì là một đôi nhưng con đực lại cụt gần hết đuôi chắc chim nhà ai sổng ra và đã đi cặp đôi........lòng tham lại nổi lên...về vác ngay con mồi cụt ra chưa đầy 30p em nó đã nhập hộ khẩu nhà mình ...........nó là con bổi lỡ sổng lồng các bạn ạ.về nhà ăn cám đứng lồng ngay...............may quá là may các bạn ah...tiếc rằng ko có máy ảnh để cho mọi ngừoi nhận xét thông cảm nha...........ĐÚNG LÀ NIỀM VUI NHÂN 4..............mình quê hy rất mong giao lưu cùng các anh em để cùng đi bẫy cho vui sdt 0968833233
chúc mừng bác, e ở hà nội nhưng mà năm kia đi chơi ở hưng yên nhà bác và cũng mua đc 1 em bổi về , vì kết cái yếm của e ý quá, bây h e nuôi cũng đã đc hơn 2 năm rồi, nó cũng là 1 trong 2 con e quý nhất đấy. chim ở Hưng yên nhà bác hay lăm :)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

trời ơi thèm wa bác a nghe kệ mà chỉ ươc thôi bác ở đấu thế

bac toàn pet lac bác là người chuyên đi mua bán lai tuổi j mà đi bẫy đất hy hàng ngìn người săn cm chim sắp tiệt chủng rùi mấy e mồi dở hơi của bác có bẫy chim trong quần

Bên trên