Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận sâu cho chào mào???

Ðề: sâu cho chào mào???

Ở Nam Định mình thì chỉ có sâu Trung quốc thôi. Nếu tẩy chay hàng tq thì mi và chòe rồi khuyên nữa biết ăn gì

mình k biết bạn ở đâu NĐ nhưng mình ở tp NĐ vẫn mua đc sâu cá rồng b à:) mình toàn mua ở nhà chú Long cá chi nhánh ở Minh Khai b à :)

Mình cũng mua được sâu cá rồng rồi. Eo, bọn này ro thế. Các bạn ở Nam Định cho mình hỏi chỗ mua mặt bích cám chào mào. Đang có ý định làm cám theo công thức của bác minhhp, nhà mình làm nông nghiệp nen gạo, đỗ xanh, đỗ nành, đỗ lạc xẵn có rồi, trứng gà cũng của nhà, chỉ mua thêm tôm đồng và mấy thứ nữa thui
<------ Bổ sung bài viết ------->
Sâu cá rồng 30k/lạng. Mình mua ở mạc thị bưởi chỗ giao với hàn thuyên, cửa hàng cá cảnh. Eo, công nhận nó to vãi vật

Mình cũng mua được sâu cá rồng rồi. Eo, bọn này ro thế. Các bạn ở Nam Định cho mình hỏi chỗ mua mặt bích cám chào mào. Đang có ý định làm cám theo công thức của bác minhhp, nhà mình làm nông nghiệp nen gạo, đỗ xanh, đỗ nành, đỗ lạc xẵn có rồi, trứng gà cũng của nhà, chỉ mua thêm tôm đồng và mấy thứ nữa thui
Sâu cá rồng 30k/lạng. Mình mua ở mạc thị bưởi chỗ giao với hàn thuyên, cửa hàng cá cảnh. Eo, công nhận nó to vãi vật

vây là hàng Long rồi :) cám cm mình tự làm hết, nhưng mỗi tội k có máy ép hạt nên cám hơi vụn, chim ăn cũng hơi vãi @@ mình làm theo công thức CADN :D

Vậy hả bác, cho ăn nhiều dế có béo không.

Mình nghĩ dế cũng là mồi tươi nên sẽ giúp chim căng lửa chứ sao tụt được.
Mất luôn lửa thay lông mới chơi lại được tôi thử nghiệm rồi đây

Sao mình thấy bảo sâu cá rồng không nóng, sâu trung quốc hình như cũng không nóng thì phải? Chào mào của mình chỉ khoái ăn sâu thôi, không khoái ăn cào cào châu chấu, mà là châu chấu cốm đấy nhé, châu chấu thường, loại to thì nó không ăn, toàn vẩy đi mặc dù đã rút ruột và bỏ chân, cách
Sâu rồng nó có tính mát vitamin c tốt cho chào mào giữ ủ lửa trong thời gian thay lông ko bị mất lửa thôi, còn cái ông ở trên 2k13 gì đó tí tuổi đầu biết gì mà bảo làm như bố đời, ko biết thì im mồm!

Miền Bắc mùa này không có châu chấu với cào cào, nên mình toàn cho ăn dế, đều đặn ngày nào cũng ăn 1 đến 2 con, không biết có sao k
Đừng cho ăn dế nha, cho ăn sâu rồng đi

Rất nhiều cao thủ thâm niên vẫn dùng sâu quy cho chim ăn, điều lửa chim các bạn nhé. Nhưng theo em thì ko nên cho ăn, m dùng thấy chim ăn sâu tỉ lệ bị gãi rỉa khi thi đấu khá cao

Miền Bắc mùa này không có châu chấu với cào cào, nên mình toàn cho ăn dế, đều đặn ngày nào cũng ăn 1 đến 2 con, không biết có sao k
ăn dế dạng mát chim k căng lửa được nhé bác

Bên trên