Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận trống hay mái các cụ.

trước tiên bác phải kiếm cho nó quả chuối hoặc cam giã nát cám ra rồi chấm quả chuối vào cám sau đó cắm chuối vào lồng cho nó ăn để hồi sức đã trong lúc nó ăn chuối là mình đã vào cám luôn cho nó rồi cho nước nôi sạch sẽ đầy đủ vào rồi trùm áo lồng treo lên chỗ cao yên tĩnh cho em nó bình tĩnh lại. Vì cùng họ chào mào nên sâu dế loại này có ăn nhưng cũng ko ăn nhiều chủ yếu là hoa quả thôi. cố lên bác nhé.

cái loại này phàm ăn lắm đấy ko khác bồ chao là mấy đâu, mà nó ị thì thôi rồi luôn bác cứ liệu hồn hehe..

Quành quạch hay bông lau hay chào mào cơm ăn trái cây sâu bọ như chào mào thường thôi.nuôi y chang chào mào nhé mà loại này xấu mã hót k hay nuôi làm gì bạn được cái máu đá có một em chịu hót vài tiếng đi bẩy củng có mồi nhậu lai rai

c
ho tấm hình đi bạn.nếu k có mào má có mấy sọc trắng hoặc vàng là bông lau còn có mào mà cụt ngủn đít vàng thì gọi là chào maoô đít vàng.loại nào củng xấu hót k hay

sau chào mào má đỏ em co nuôi con chào mào mặt quỷ là thấy hót còn khá khẩm 1 chút nhưng về sau thấy nó đơn điệumaf hót bé quá nên em cũng cho. họ chào mào theo em biết mỗi loại má đỏ là hay thôi.

sau chào mào má đỏ em co nuôi con chào mào mặt quỷ là thấy hót còn khá khẩm 1 chút nhưng về sau thấy nó đơn điệumaf hót bé quá nên em cũng cho. họ chào mào theo em biết mỗi loại má đỏ là hay thôi.
chào mào mặt quỹ nhìn thế nào cụ cho ae tấm hình mỡ màng tầm mắt đi

à.chào mào núi chứ gì chổ em củng có và hiện tại đang nuôi một em nè.chỉ là chim này chổ em k có cái núm lông đỏ dưới cỗ thôi.

uh loại này hót cũng ko hay lắm phải ko bác. em thấy loại này cũng tốt ăn lắm.

riêng em thì cảm nhận rằng loại này có tiếng hót củng khá vui tai đấy hót được 3 4loại giọng gì đó ăn củng bình thường nhưng chân hơi yếu vì ngắn ngủn.loại này em nuôi cứ vài hôm mà k được miếng trái cây hay tĩ nắng là nó xù lông rồi chết chứ ăn cám k nó k sống được.khó chăm hơn chào mào chút xíu

cụ đúng là ở gần rừng nên có kiến thức về chim rừng tốt thật. Cụ có gợi ý nào cho em về 1 số loại chim rừng khác mà hót hét cũng hay ko, ở đây mình ko kể những loại phổ biến như Mi, Chòe, Mào.v..v... để xem mấy hôm nữa phiên chợ em thấy có em bắt nuôi thử...

em ở đây kết nhất chơi xanh tím màu đẹp hót múa lại hay.hút mật màu cúng đẻp hót củng ổn nhưng khó lắm cái giai đoạn vào cám.huýt cô nhìn đơn giản nhưng dễ nuôi như sâu xanh vậy giọng hót buồn bã.khướu như bồ chao thì em cũng kết lám cái mào trắng là ưng nhất hót thì ồn ào nhưng em có vườn nên k sợ.khướu bạc má tuy hay nhưng hiếm và cũng ồn ào như mi văậy....

ui da chỗ bác lại hiếm khướu bạc má ah. trên đây bọn em thì nhiều lắm cả trống lẫn mái nhưng trên này ko nhiều người chơi lắm. bác có biết những loại như chào mào hoa cúc, tam thanh, hoàng sa ..vv.v. Những loại này em chỉ nge bọn bán chim trong chợ nói nhưng em ko tin bọn này hay lừa lắm. hôm em biết con chim Giẻ Cùi lòe loẹt rồi nhưng em vẫn giả vờ hỏi chim gì nó bảo em là Thiên Đường Đông Dương. Cơ mà cái tiê..#€xyz@ nhà nó chứ. Em chỉ hay hỏi những người cùng chơi như em và cụ thôi.

còn Bồ Chao( có nơi gọi là Khướu đầu trắng ) em cũng có nuôi rồi thằng này trông tướng dũng mãnh khỏe mạnnh siêng hót nhưng chỗ em nhà ống lại ngõ nhỏ mồm nó cứ ông ổng rồi thì tốt ăn ị nhiều vê sau em cũng ko chơi nữa. Trên này em thấy cũng ít chơi loại đấy chỉ có anh em các miền quê rộng rãi thoáng mát nuôi loại đấy hợp hơn. Nói chung em cũng nuôi qua khá nhiều loại rồi nhưng kiến thức về các loại chim ít phổ biến em vẫn mơ hồ lắm cần các cụ chỉ dạy nhiều. Cái loại Huýt Cô hót được ko cụ em cũng chỉ nge nhưng chưa thấy hình như ngoài em ko có cụ có hình nào cho em thị dâm cái.

chào mào hoa cúc tam thanh hoàng sa j đó chắc là tên gọi tùy theo vùng để chỉ bọn bông lau cành cạch hay tên mà chủ đặt cho chim của họ thôi.
huýt cô dễ nuôi hót nghe buồn bả dịu dàng lắm khi đấu dựng đuôi búng cánh dựng hình rất đẹp nhất là khi trời mưa nó hót nghe mà thê lương.hình này em lấy trên mạng về con nhà em te tua k dám chụp.giọng thì cụ lên youtobe thẩm nhéView attachment 4982

ai dà trông cũng đẹp đó chứ bác loại này phân biệt trống mái thế nào và nó ăn gì cụ Trên em ko biết có loại này ko để em đăng trên diễn đàn xem có ae nào ở HN có ko thích nữa để lại cho em. Giá loại này khoảng bao nhiêu hả cụ.

chim này ăn sâu và vào cám như chim sâu luôn nhé.chim trống viền lông đen ở cánh đậm màu chim mái nhạt hơn.nếu có em nào đầu đen thì đích thị là trống mà hơi hiếm đấy huýt cô ầu đen là thuộc chim dử có em này mà chơi thì thôi rồi.miền bắc em củng thấy có đó nhưng k nhiều vì đợt rồi về thanh hóa chỉ thấy đàn nhỏ ở vườn xoan thôi.giá thì em k biết nửa vì em mua lại của ngta chứ k mua ở tiệm.mà củng tầm 100k đấy vì loại này hiếm giống hồng tước vậy

oh vậy là cũng dễ nhận biết thôi pk cụ để em đăng tìm xem có ko ngoài phiên chợ chỗ em ko thấy có

Bên trên