Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận Bài viết chia sẻ những kinh nghiệm nhỏ về chào mào của việthuế 2013!!!

Ðề: Bài viết chia sẻ những kinh nghiệm nhỏ về chào mào của việthuế 2013!!!

các bác cho em hỏi giờ còn châu chấu cốm không

các bác cho em hỏi giờ còn châu chấu cốm không
thoải mái đi bác còn đông lạnh thì có quanh năm. Bác tìm trên diễn đàn nhiều ng bán lắm.

Mình thì ko cho ăn mồi tươi buổi chiều,như thế sẽ làm cho con chim quá mập ảnh hưởng đến nết chơi sàn cầu.vì chiều tối em nó bắt đầu đi ngủ,khi mà ăn lượng chất đạm đó sẽ sinh ra mập vì ko tiêu hết lượng calo vì chim đã ngủ ko thể hót và vận động để tiêu thụ.con người mình cũng vậy,ăn đêm nhìu sẽ mập thêm vì ko có vận động để tiêu thụ hết năng lượng đó.đó là ý kiến riêng của mình.còn về cám thì chủ yếu là ổn định.chứ có con ăn cám ba vì trộn thêm trứng và trả có bao giờ xách đi dợt mà vẫn lấy cờ nhất nhì liên tục và có giá gần 200 chai.tố chất con chim chiếm đến 80%,thức ăn 10% + chăm sóc 10%.

Cảm ơn bác vì bài viết rất bổ ích với các ae chơi Chào Mào. Mình xin đưa bài này vào mục Chú ý!

cảm ơn bác đa chia sẻ.bài viết rất hay và bổ ích!

Bài viết này có ý nghĩa sâu sắc cho ae nghệ nhân đây

Con Khe thai – Phong Sơn có còn ở nhà em không Việt? anh Tuấnnamkiet đây, em đúc rút kinh nghiệm hay quá, chuẩn!
Thân

Con Khe thai – Phong Sơn có còn ở nhà em không Việt? anh Tuấnnamkiet đây, em đúc rút kinh nghiệm hay quá, chuẩn!
Thân
Thanks a Tuấn, e nó đang thay lông a ah, nhiều ae mê giọng nó lắm nhưng e vẫn để nuôi :) dạo này đánh đc nh chim ko anh

Giới thiệu với ae thêm 1 chú chim huế của tôi, chim đang thay lông nhưng phong độ vẫn khá ổn. http://www.youtube.com/watch?v=xiE5gNHkzk4

Sau thời gian chia sẻ bài viết nhiều ae cũng thắc mắc là sao khi chim thay lông thường ủ rũ chậm chạp, ít hót. Đó là do nhiều ae ủ chim quá lâu >> rối loạn trao đổi chất(do chim ít được vận động). Mình có lời khuyên là ae nên duy trì chế độ nuôi dưỡng bình thường chỉ tránh cho chim ăn đồ quá nóng và đấu đá, tập luyện quá sâu.Chúc ae chăm những chú chim cưng qua mùa thay lông thật tốt.Thân!!!

Anh chị em yên tâm, bác group Thương gia này rồi sẽ cho ra lò loại cám để bán, chịu khó viết bài sẽ PR cho sản phẩm về sau, ai thích thì hóng nhé!

Bài viết rất hay rất bổ ích thank bạn

cam on bac chu da cho ae them nhung kinh nghiem quy gia.

cảm ơn bác rất nhiều về bài viết này !

Anh chị em yên tâm, bác group Thương gia này rồi sẽ cho ra lò loại cám để bán, chịu khó viết bài sẽ PR cho sản phẩm về sau, ai thích thì hóng nhé!
Thực ra cám mình làm cũng khá nhiều ae đang dùng, nhưng toàn ae chơi với nhau nên cũng không lời lãi gì cả :) còn vấn đề mở rộng kinh doanh thì chắc là mình chưa nghĩ tới vì cám chất quá bán cũng không có lời.

Đúng thật là mở mang thêm có khác. Thank all ^^

Bạn nói vậy cũng hơi quá rồi , đành rằng giờ nhiều người pr quảng cáo loạn xạ nhưng để mà chia sẻ tỉ mỉ kĩ càng như vậy cũng chẳng phải ai cũng sẵn sàng đâu. Quảng cáo là việc quảng cáo , dùng thử và cảm nhận xem tốt thì dùng , không thì cũng thank vì những điều bác ấy chia sẻ nhận biết và phân biệt các loại cám . Mua hay không là quyền ở mình cơ mà !

Bài viết hay và chất lượng :D thank chủ thớt

bài viết rất hay và chuẩn, e cũng rút được nhiều kn mà có lẽ mình áp dụng chưa đúng. nói chung mỗi người 1 loại cám nên cách chăm khác nhau và người nhiều thời gian có thể chăm như vậy như e làm giờ hành chính nên thường cho chim dậy từ 5h30 sáng mùa hè 6h mùa đông. e nuôi cám hưng cổng đục nên chăm sáng tắm nắng đến 7h tắm song cho 3 con dế 1 miếng hoa quả nhỏ cho khô lông 7h30 cất chim phủ 3 mặt chiều 5h về cho 3 con sâu treo ra đến 5h30 cho đi ngủ, chỉ đi chơi được thứ 7 cn nên e thay nhau nuôi trong lồng lực bằng 2 lông tập trung 40*40*60 và lồng phóng choà lửa cao 1m5,

Bên trên