Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận Bài viết chia sẻ những kinh nghiệm nhỏ về chào mào của việthuế 2013!!!

Ðề: Bài viết chia sẻ những kinh nghiệm nhỏ về chào mào của việthuế 2013!!!

Bài viết hay.Chân thật từng câu chữ.Chúc bác sức khỏe -thành công - và yêu đời.
Thân ái : Kts Phú

bài viết rất hay và chuẩn, e cũng rút được nhiều kn mà có lẽ mình áp dụng chưa đúng. nói chung mỗi người 1 loại cám nên cách chăm khác nhau và người nhiều thời gian có thể chăm như vậy như e làm giờ hành chính nên thường cho chim dậy từ 5h30 sáng mùa hè 6h mùa đông. e nuôi cám hưng cổng đục nên chăm sáng tắm nắng đến 7h tắm song cho 3 con dế 1 miếng hoa quả nhỏ cho khô lông 7h30 cất chim phủ 3 mặt chiều 5h về cho 3 con sâu treo ra đến 5h30 cho đi ngủ, chỉ đi chơi được thứ 7 cn nên e thay nhau nuôi trong lồng lực bằng 2 lông tập trung 40*40*60 và lồng phóng choà lửa cao 1m5,

Đúng là ae làm văn phòng thì rất hạn hẹp thời gian, nếu trưa tranh thủ về tắm chim được thì gọi là nhất :D, nếu không có thời gian chăm chim ban ngày thì bạn nên tìm chỗ thoáng và mở hết áo lồng như thế chim sẽ đỡ bị tù túng hơn, mình đã thử nghiệm rồi để con chim chỗ thoáng nó sẽ hót và di chuyển nhiều hơn> ăn tốt hơn, còn nếu phủ 3 mặt để 1 góc chim sẽ bớt linh hoạt và ăn ít hơn. Có dịp bạn hãy cứ thử theo dõi nhé nếu phủ 3 mặt trong thời gian dài mặc dù cám bã đầy đủ trong cóng nhưng khi bung áo ra chim lại ăn cám ngay nhiều con mình nhìn ăn như chết đói :)
Chúc bạn cuối tuần vui vẻ !!!

cám hưng cổng đục nuôi dưỡng nghe hót thôi, chiến giàn chẳng căng được. trước dùng cám này gần năm trời , sau đổi sang công minh thì bị đi ỉa tè le , cám tốt giờ khó kiếm , đành tự làm vậy :(

Ai mới chơi chào mào- in bài bác chủ thớt đây- học nằm lòng, là nuôi chim tốt thôi...Tuy nhiên, chim -vật nuôi, nó đều phải dòng - giống thì mới được chú chim yêu- chim quý, và công sức mình bỏ ra không tiếc nhé.
NGHỀ CHƠI CŨNG CÔNG PHU LẮM- GIỐNG NHƯ CHỌN GÀ CHỌI RA TRƯỜNG THÀNH THI ĐẤU VẬY- CHIM THÌ KHÁC XÍU- ĐÔI KHI CÔNG VIỆC MỆT VỀ NHÀ NGHE NÓ HÓT VUI TAI- QUÊN ĐI NHỌC NHẰN.
"CHƠI CHIM DƯỠNG TRÍ"

qua day du _ cam on ve nhung kinh nghiem quy gia nay

bài viết hay quá , đáng để học hỏi :D

cám hưng cổng đục nuôi dưỡng nghe hót thôi, chiến giàn chẳng căng được. trước dùng cám này gần năm trời , sau đổi sang công minh thì bị đi ỉa tè le , cám tốt giờ khó kiếm , đành tự làm vậy :(
căng hay ko là do cách chăm là chính phụ thuộc vào tay và tố chất chim chứ như bác chủ nói ở trên ăn bavi chim vẫn chơi ác chỉ thiếu lực thôi. quan trọng cám chọn loại nào hợp với cách nuôi, chứ nghe phong trào thì khổ con chim, cám hưng cd mình thấy hội hoa linh vẫn chơi suốt tốt mà giá cũng mềm

Bạn viết bài hay quá, thực sự là tâm huyết trong thú chơi này. Tôi mà là sếp tuyển ngay bạn chỉ làm Báo cáo và tổng hợp.

bác có thể tiết lộ công thức cám cho anh em học hỏi được ko hả bác chủ

E có 2 con cm thấy nó sao sao, e có cảm zác zống mái qá a VietHue

Cảm ơn bạn đã chia sẻ. Bài viết rất hay

cảm ơn vì những chia sẻ kinh nghiệm của anh !

Bài viết rất kỹ càng. Ae nuôi chim cần học tập. Thanks bác

Bài viết hay và chân thành. Bạn làm ơn cho xin công thức làm cám chim chào mào vào Email: [email protected].
Xin chân thành cám ơn./.

1 bài viết hay và hữu ích cho AE đam mê nghiệp chim cò . Tks bạn !

Hay quá! Không hề có chút sưu tầm nào ở đaay. Tôi đánh giá rất cao bài viết của bạn, Nó rất tâm huyết
Xin cám ơn!

Bên trên