Có gì mới?
Diễn Đàn Chào Mào

Đăng ký tài khoản miễn phí ngay hôm nay để trở thành thành viên! Sau khi đăng nhập, bạn sẽ có thể tham gia mua bán này bằng cách thêm chủ đề và bài đăng của riêng mình, cũng như kết nối với các thành viên khác thông qua hộp thư đến riêng của bạn!

Thảo Luận cách phân biệt CM trống - mái

Ðề: cách phân biệt CM trống - mái

ko biết nó thế nào nhưng từ trước đến h mình chọn theo đặc điểm này chưa lần nào dính phải chim mái, chim trống dưới mào phần gáy sau hai bên lông vuốt lên đỉnh gấy tạo thành cái mao như mao con ngựa(nhưng ko cao bằng đâu nhé) và hai bên lông vuốt lên thường vuốt chéo lên, tạo thành tý lông nhô lên như người vuốt deo, đặc biệt với những con chim má trắng nuôi lên hay chim con nuôi lên đặc điểm này càng dõ nét, còn gáy chim mái lông thường thẳng mượt,ko nhô lên và nhìn gáy rất tròn và một đặc điểm nũa là nhìn mặt chim mái thường hèn hơn chim đực rất nhiều để dễ nhận ra nhất là mặt chim mái thường ngắn và mắt nó thường đóng dồn gần về phía trước,phía mỏ

Hoàn toàn chính xác như over star nói nhưng khi đã mua ngoài tiệm thì không thể có những em thõa hết các diều kiện trên được cho nên điều đầu tiên là nhìn chim phải lanh lẹ sau đó:
1,Gốc mào to cao .
2,Yếm đen đậm , dày , khít .
3,Tách đỏ to .
4,Phần " cục " má dày phồng .
5,Lông họng chùng xuống , màu trắng tinh .
6,Phần lông Dis đỏ tươi . Hình củ tỏi
7,Đòn ngắn . Cổ dài ...v.v.
Cho nên chim bổi mà thỏa được >=3 điều kiện trên là ok rồi.Ngoài ra còn có yếu tố may mắn.
Mình cũng từng gặp có những con tướng tá kg ra gì nhưng đấu hót thì miẽn bàn luôn:20:

Con CM e mới bắt kêu thế này là B hay G ạ. Quẹc quẹc quẹc quýt quiu quýt quịu

Em vừa mua 1 em mào lân, dài đòn, đuôi dài xếp thẻ, lông lá bóng bẩy, ôm gọn, trong lồng tập trung thì chém cánh như đúng rồi, mà 2 cánh sệ xuống 2 bên nhìn rât gấu, bật file mp3 thì có đáp trả ( quán ồn lên không nghe rõ giọng).
Về nhà sau 3h ra giọng luôn " huýt tìu hiu "
Chim này cho đi thi hoa hậu được ko các bác ( mái thế này thì đúng là hại nhau rồi)

Em vừa mua 1 em mào lân, dài đòn, đuôi dài xếp thẻ, lông lá bóng bẩy, ôm gọn, trong lồng tập trung thì chém cánh như đúng rồi, mà 2 cánh sệ xuống 2 bên nhìn rât gấu, bật file mp3 thì có đáp trả ( quán ồn lên không nghe rõ giọng).
Về nhà sau 3h ra giọng luôn " huýt tìu hiu "
Chim này cho đi thi hoa hậu được ko các bác ( mái thế này thì đúng là hại nhau rồi)
thế thì kiểu gì em nó cũng đoạt được cái vương niệm hoa khôi của thành phố HƯNG YÊN heeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Liệu có hy vọng trống ra giọng mái không các Bác? Để em còn thả ra cho nó đẻ @@

nói sàm đế không ah,kinh nghiệm thì nhìn vẫn bị nhầm,dáng dấp thì khó phân biệt,hy vọng qua giọng hót mà thôi>>>!!!!

Em mới chơi nên ko phân biệt đc trống và mái nhờ các bác giúp e ,chú bổi e mua đc 6 hôm chú hôm đầu tiên em nhốt chung cùng với 1 e khác và kết quả là 2 em đánh nhau hôm sau em tách ra 2 lồng và để xa thì chú cũng hót và ché ,khi kê lại gần nhau thì chú có động tác múa cánh và khiêu chiến vậy theo các bác chú có phải là trống ko ạ ? cảm ơn các bác !

Em mới chơi nên ko phân biệt đc trống và mái nhờ các bác giúp e ,chú bổi e mua đc 6 hôm chú hôm đầu tiên em nhốt chung cùng với 1 e khác và kết quả là 2 em đánh nhau hôm sau em tách ra 2 lồng và để xa thì chú cũng hót và ché ,khi kê lại gần nhau thì chú có động tác múa cánh và khiêu chiến vậy theo các bác chú có phải là trống ko ạ ? cảm ơn các bác ! mình cũng mới chơi nhưng theo bạn tả thì mình dám khẳng định trống 100%
<------ Bổ sung bài viết ------->
mà sao ban mua dc 6 hom mà đã ché rồi cố chăm sóc em no nhé :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Em mới chơi nên ko phân biệt đc trống và mái nhờ các bác giúp e ,chú bổi e mua đc 6 hôm chú hôm đầu tiên em nhốt chung cùng với 1 e khác và kết quả là 2 em đánh nhau hôm sau em tách ra 2 lồng và để xa thì chú cũng hót và ché ,khi kê lại gần nhau thì chú có động tác múa cánh và khiêu chiến vậy theo các bác chú có phải là trống ko ạ ? cảm ơn các bác ! mình cũng mới chơi nhưng theo bạn tả thì mình dám khẳng định trống 100%
<------ Bổ sung bài viết ------->
mà sao ban mua dc 6 hom mà đã ché rồi cố chăm sóc em no nhé :)

Cảm ơn bác đây là hình chú bổi của em,e mua về đc 6 hôm mà đứng chụp ảnh cạnh lồng mà chú ko nhẩy bám vanh hôm đầu tiên có vẻ hoảng nhưng hôm sau khác ngay, liệu có phải e mua phải chú chim của bác nào bỏ ko ạ ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: Nhờ các bác xem hộ trống hay mái?

Thứ 1: - Theo em thì là trống bác ạh! Dáng khá đẹp đấy!
Thứ 2: - Đã mang tiếng cho thì cho cho trót, chứ ai lại vác con mái đi cho bao giờ! hiiii!

Ức nở, bụng thon, mào dày, yếm đậm... Theo mình thì trống 100% rồi. Chúc mừng nha !

em này 100% trống rồi,nếu bác chê giọng dở thì em đổi giao lưu vs bác con khác giọng hay hơn,có j bác lh em nhé,01227002189

Ức nở, bụng thon, mào dày, yếm đậm... Theo mình thì trống 100% rồi. Chúc mừng nha !
Em này tướng tá cũng tàm tạm, mào thì không dày lắm đâu ạ.
Thứ 1: - Theo em thì là trống bác ạh! Dáng khá đẹp đấy!
Thứ 2: - Đã mang tiếng cho thì cho cho trót, chứ ai lại vác con mái đi cho bao giờ! hiiii!
Căn bản là nhân viên nó ko biết, ban đầu định cho con bồ chao, sáng dậy nó kêu đi làm đỡ phải hẹn giờ...=))=)) He he. Lấy con chào mào cho nó gọn. Bé này thò tay vào lồng vuốt được, chỉ tội từ bé thiếu thốn thức ăn nên người hơi còi. Có khi tướng ngũ đoản như chơi. Em đang nghiên cứu thêm.
Video up lên chậm quá, tý nữa up lại video các bác chém xem nhé!

em này 100% trống rồi,nếu bác chê giọng dở thì em đổi giao lưu vs bác con khác giọng hay hơn,có j bác lh em nhé,01227002189

Cảm ơn bác! Em mới up video lên đấy ạ. Hót hét chỉ mới có thế, hy vọng là do chim chưa căng. Em đang bồi bổ thêm cho em nó, không biết thêm có kết quả gì không?
Đây là chim mạn Sơn La bác ạ. Hơi nhỏ con tý. Chỉ thích cái là dạn người. Em vuốt ve vô tư! Hì!

theo em thấy thì em này là chim trống,nhưng giọng giống chim bắc quá,em này chắc đc 1 mùa rồi

hjhj a e dien dan nhieu kn nhj?
em co may em chao mao moc do dep lam nek cac bk wua em chia se na tai ha noi Du 0984317842

Bên trên